Ang isang puffer na maaaring i-pack ay nabubuhay o namamatay sa isang pangako: kailangan itong mawala sa sarili nitong bulsa at bumalik na mukhang bago.Para sa mga travel retail, mga programa sa airline at duty-free, at mga brand sa labas na naghahangad ng warmth-to-weight, ang pangakong iyan ay isang ispesipikasyon sa inhinyeriya — ang packed volume, compression recovery, fill power, at fabric weight ay pawang nag-uugnay, at ang isang jacket na pumalya sa alinman sa mga ito ay pumalya sa istante. Ipinapaliwanag ng gabay na ito kung paano tinutukoy ng mga volume buyer ang isang magaan na packable puffer para sa OEM production: ang mga numerong tumutukoy sa "packable", kung paano piliin ang fill power at fill weight, kung ano ang hinihingi ng mga ultralight shell mula sa linya ng pananahi, na mga tampok na tunay na mahalaga sa mga manlalakbay, at kung paano subukan ang claim sa compression bago ito gawin ng iyong customer para sa iyo.

1Bakit ang mga Packable Puffer ay isang Lumalagong Kategorya para sa Travel Retail

Simple lang ang lohika ng pangkomersyong packable puffer: nalulutas nito ang problema sa pag-iimpake na mayroon ang bawat manlalakbay at halos walang ibang damit ang nakakalutas nito. Gusto ng isang commuter ng init sa destinasyon, hindi ng bigat sa maleta; gusto ng isang airline ng duty-free na bagay na kasya sa isang overhead bin; gusto ng isang outdoor retailer ng isang mid-layer na lalagyan na itatago sa isang daypack hanggang sa kailanganin. Ang parehong jacket ay ginagamit sa lahat ng tatlo, kaya naman ang mga packable puffer ay naging isang mahalagang gamit sa travel retail, mga konsesyon sa paliparan, at mga e-commerce bundle.

Para sa mga mamimiling pakyawan, ang kategoryang ito ay may dalawang kaakit-akit na katangian ng istruktura. Una, ito ay higit na hindi umaasa sa panahon: ang mga packable jacket ay ibinebenta sa mga panahon ng tagsibol at taglagas, hindi lamang sa matinding taglamig, na nagpapatag sa kurba ng demand at nagpapabuti sa mga turn ng imbentaryo. Pangalawa, ang compression packing ay lubhang nagpapaliit sa dami ng pagpapadala — ang isang packable down garment ay nagpi-compress sa isang bahagi lamang ng lofted volume nito, at kahit ang karaniwang poly-bag compression ay binabawasan ang dami ng ipinadala ng 40 hanggang 60 porsyento, na direktang nagpapababa sa gastos sa kargamento bawat yunit sa mga programa ng container. Ginagantimpalaan ng kategorya ang mga pabrika na maaaring magkaroon ng magagandang tolerance sa mga magaan na materyales, na siyang eksaktong agwat sa kakayahan na naghihiwalay sa isang ultralight specialist mula sa isang pangkalahatang pabrika ng damit panlabas.

Implikasyon ng Mamimili:Ang mga programang maaaring i-pack ay napapanalunan batay sa init-sa-timbang at laki ng naka-pack, hindi sa presyo bawat kilo ng down. Ang dalawang quote na may magkaparehong bigat ng pagpuno ay maaaring magkaiba nang malaki sa dami ng naka-pack dahil ang isa ay gumagamit ng 800-fill down at 10D shell at ang isa naman ay gumagamit ng 650-fill down at 30D shell. Tukuyin ang mga sukatan ng resulta — dami ng naka-pack at kabuuang bigat ng damit — hindi lamang ang mga input.

2Pagbibigay-kahulugan sa "Packable": Ang mga Numerong Dapat Tukuyin ng mga Mamimili

Walang legal na kahulugan ang "Packable," kaya nga dapat itong tukuyin sa iyong tech pack. Ang industriya ay gumagamit ng tatlong numero, at ang isang kapani-paniwalang ispesipikasyon ay kinabibilangan ng lahat ng mga ito.

Ang tatlong mahahalagang sukatan

Kabuuang bigat ng damit.Ang isang tunay na ultralight packable puffer ay may bigat na 200 hanggang 350 gramo sa laki na L; ang isang magaan na travel puffer ay may bigat na 350 hanggang 500 gramo. Kung mas mababa sa 200 gramo, nasa premium mountaineering territory ka na may 7D fabrics at mataas na fill power — maganda, mahal, at madaling masira. Karamihan sa mga travel program ay may target na 250 hanggang 400 gramo.

Dami ng naka-pack.Sinusukat sa litro habang ang dyaket ay nakasiksik sa bulsa o sako nito at pinipiga hanggang sa paulit-ulit na dami, ang sukat ng naka-pack ay ang bilang na nakakapagbenta ng dyaket sa istante. Isang praktikal na pamantayang hagdan: ang isang 400-gramong mid-fill jacket ay nakakapag-empake ng humigit-kumulang 1.8 hanggang 2.2 litro; ang isang mahusay na ginawang 300-gramong 800-fill jacket ay nakakapag-empake ng humigit-kumulang 1.2 hanggang 1.5 litro; ang pinakamahusay sa klaseng ultralights ay mas mababa sa isang litro. Ang mga sukat ng stuff sack sa sentimetro ay nagpapahiwatig ng parehong bagay sa imahe ng tindahan — isang silindro na halos kasinglaki ng isang 500 ml na bote ng tubig ang target sa marketing.

Proporsyon ng kompresyon.Hinati sa naka-pack na volume sa naka-loft na volume, sinusukat nito kung gaano kahusay ang pag-compress ng jacket at — kritikal — kung gaano ito kahusay na nakakabawi. Ang karaniwang ratio ay 1:4 hanggang 1:6 para sa mga travel puffer. Hindi gaanong mahalaga ang ratio kaysa sa pagbawi: ang isang jacket na mahusay ang pag-compress ngunit inaabot ng tatlong araw para muling i-loft ay nabigo na sa aktwal nitong trabaho.

Antas ng Programa Target na Timbang (Laki L) Lakas ng Pagpuno Timbang ng Punan Naka-pack na Dami Karaniwang Pagpoposisyon
Sulit na paglalakbay 450 hanggang 550 gramo 600 FP 130 hanggang 160 gramo 2.2 hanggang 2.8 litro Bultuhang tingian, mga promo bundle
Pangunahing paglalakbay 320 hanggang 420 gramo 700 FP 90 hanggang 120 gramo 1.5 hanggang 2.0 litro Pagtitingi sa paglalakbay, pangunahing hanay ng e-commerce
Premium na ultralight 230 hanggang 300 gramo 800 FP 70 hanggang 95 gramo 1.0 hanggang 1.4 litro Espesyalidad sa labas, premium na regalo
Tier ng tuktok < 230 gramo 850 hanggang 900 FP 60 hanggang 80 gramo < 1.0 litro Mga tatak ng pag-akyat sa bundok, produktong halo

Ipinapakita ng diagram sa ibaba kung paano gumaganap ang parehong klase ng init sa buong tier ladder — at bakit ang fill power, hindi ang fill weight, ang gumagawa ng mabibigat na buhatin sa laki ng naka-pack.

Dami ng Naka-pack: Parehong Klase ng Init, Tatlong Pagbuo Sukat na nagpapahiwatig - L na naka-pack na volume; ang mas mataas na fill power ay naglilipat ng mas maraming init sa mas kaunting espasyo 2.5 litro 600 FP 150 g na laman · 480 g na dyaket Sulit na pagbuo ng paglalakbay 1.7 litro 700 FP 110 g na laman · 360 g na dyaket Pangunahing konstruksyon sa paglalakbay 1.2 litro 800 FP 85 g na laman · 275 g na dyaket Premium na ultralight na pagkakagawa 500 ml na bote para sa iskala (~0.6 L)

3Istratehiya sa Pagpuno: Pagpili ng Init-sa-Timbang at Lakas ng Pagpuno

Ang fill power ay ang numerong namamahala sa ekonomiya at pagganap ng isang packable programme nang sabay. Sinusukat nito ang volume sa cubic inches na nilululan ng isang onsa ng mga down loft sa ilalim ng isang standardized test, kaya ang mas mataas na fill power ay nangangahulugan ng mas maraming init bawat gramo — at, para sa isang packable jacket, mas kaunting materyal ang kailangang i-compress.Pandaigdigang Kawanihan ng mga Buhok at BalahiboInilalathala ang mga protokol sa pagsubok sa industriya sa likod ng pagsukat ng fill power at binanggit na ang Down ay mayroon ding pambihirang profile ng sustainability: ang gawaing pagtatasa ng life-cycle nito na natuklasang ang Down ay may 85 hanggang 97 porsyentong mas mababang epekto sa kapaligiran kaysa sa polyester sa lahat ng kategoryang sinuri, at humigit-kumulang 18 beses na mas mababang epekto sa pagbabago ng klima — isang kapaki-pakinabang na story layer para sa mga travel brand na nagmemerkado ng mas magaan na pagkonsumo ng paglalakbay.

Pagtutugma ng pagpuno sa programa

Para sa mga pangunahing programa sa paglalakbay, ang 700-fill 90/10 down/feather na may 90 hanggang 120 gramo ng fill size L ang pinakamabisang ispesipikasyon: naghahatid ito ng tunay na init na pang-three-season sa halagang nasa kalagitnaan ng merkado. Ang pag-akyat sa 800 fill ay nakakabawas ng humigit-kumulang 25 gramo ng fill para sa katumbas na init at nakakabawas ng nakaimpake na volume ng halos isang-katlo, ngunit ang down cost ay tumataas nang hindi proporsyonal dahil mas kakaunti ang mga 800-fill lots. Sa ibaba ng 700 fill, mabilis na lumalaki ang nakaimpake na volume at ang "packable" na pahayag ay nagsisimulang magmukhang kosmetiko — ang isang 600-fill jacket na may 150 gramo ng fill ay gumagana pa rin para sa sulit na tingian, ngunit dapat itong ibenta bilang "magaan", hindi "ultralight".

Dapat beripikahin ang bawat fill lot sa halip na ipagpalagay. Ang mga independiyenteng laboratoryo tulad ngIDFLsubukan ang lakas ng pagpuno, komposisyon, bilang at turbidity ng oxygen, at mga sample na doble-test sa kanilang mga pandaigdigang laboratoryo upang kumpirmahin ang mga resulta — isang makatwirang kinakailangan para sa isang ispesipikasyon na ang buong proposisyon ng halaga ay nakasalalay sa pag-ubos ng pagganap ayon sa label. Kinakailangan ang mga ulat sa pagsubok sa antas ng lot sa bawat bulk shipment, at tukuyin ang minimum na lakas ng pagpuno sa tech pack kasama ang tolerance na aktwal na ipapatupad ng iyong inspeksyon.

Tip sa Espesipikasyon:Sabihin ang pagpuno bilang dalawang numero — lakas ng pagpuno (kalidad) at bigat ng pagpuno bawat laki (dami). Ang pag-scale ng bigat ng pagpuno sa buong sukat na humigit-kumulang 11 hanggang 12 porsyento bawat hakbang ng laki ay nagpapanatili ng pare-parehong init mula S hanggang 2XL, at pinipigilan ang klasikong reklamo ng travel-jacket na ang XL ay mas malamig kaysa sa sample.

4Mga Ultralight Shell na Tela at Ano ang mga Kinakailangan Nito sa Produksyon

Ang tela ng shell ang ikalawang kalahati ng ekwasyon ng mga maaaring i-empake, at dito nakukuha ng mga lightweight program ang kanilang reputasyon sa paggawa. Ang bigat ng shell ay halos kasinglaki ng dami ng naka-empake na itinutulak ng bigat ng shell gaya ng bigat ng laman: ang paglipat mula sa 40 gsm patungo sa 20 gsm na shell ay nakakabawas ng 40 hanggang 60 gramo mula sa damit at kitang-kitang nagpapaliit sa naka-compress na bundle.

Pagpili ng tagatanggi

Ang praktikal na hagdan ay tumatakbo mula 7D hanggang 10D para sa mga premium na ultralight, 15D hanggang 20D para sa core travel tier, at 30D hanggang 40D para sa mga programang sulit kung saan ang tibay at presyo ang nangunguna. Hindi awtomatikong mas maganda ang mas magaan: ang 7D nylon ay lumilikha ng dyaket na kasinglaki ng lemon ngunit kumakapit sa mga seat belt at ngipin ng zipper. Para sa travel retail — kung saan ang mga damit ay paulit-ulit na sinusubukan at hinahawakan ng daan-daang customer — ang 15D hanggang 20D ripstop nylon o polyester na may downproof construction ang makatwirang default, na may matibay na water-repellent finish para sa pagkakalantad sa ambon.

Mga bunga ng produksyon ng pagpapagaan ng produksyon

Ang mga ultralight shell ay nagpapataw ng mga tunay na limitasyon sa linya ng pananahi. Ang laki ng karayom ​​ay bumababa sa 9 hanggang 11, ang bilis ng pananahi ay bumababa sa mahahabang tahi upang maiwasan ang init ng karayom ​​na maghalo sa pinong sinulid, at ang mga low-friction presser feet ay pumipigil sa pagkaladkad ng tela. Ang densidad ng tahi ay karaniwang umaabot ng 10 hanggang 12 tahi bawat sentimetro para sa mga downproof na tahi, at ang paglalagay ng pagitan sa mga channel ng quilting ay isang tunay na desisyon sa disenyo: ang mas makikipot na mga channel (6 hanggang 8 sentimetro) ay nagpapatatag sa pagpuno at pumipigil sa mga malamig na bahagi kapag ang dyaket ay paulit-ulit na pinipiga at muling itinaas, habang ang mas malapad na mga channel ay mas mahusay na tumataas at mas maliit ang pagkaka-pack. Karamihan sa mga matagumpay na travel build ay gumagamit ng 7 hanggang 10 sentimetrong mga channel bilang kompromiso.

Opsyon sa Shell Timbang (gsm) Hindi tinatablan ng tubig Pakiramdam ng Kamay Katatagan Indeks ng Gastos
10D ripstop naylon 26 hanggang 30 Napakahusay Napakalambot Mababa — madaling mabigo 145
15D taffeta naylon 32 hanggang 36 Napakahusay Malambot Katamtaman 125
20D ripstop naylon 38 hanggang 45 Napakaganda Malutong Mabuti 110
20D ripstop recycled polyester 40 hanggang 46 Napakaganda Malutong Mabuti 118
30D taffeta polyester 52 hanggang 60 Mabuti Nakabalangkas Mataas 100

5Mga Tampok ng Disenyo na Talagang Mahalaga sa mga Manlalakbay

Madaling nakakaipon ng mga feature request ang mga packable program; mas kaunti ang mga programang nagpapasya na bumili ulit at sulit ipagtanggol sa tech pack.

Bulsa para sa imbakan.Ang pinakamahalagang katangian. Isang bulsa para sa kamay na may dalawang panig na may zipper na nababaligtad upang lamunin ang buong dyaket — kasama na ang hood — ang nag-aalis nang buo sa supot, na nangangahulugang walang mawawala at isang dyaket na nakakapag-empake sa loob ng dalawang segundo. Ang butas ng bulsa ay dapat na malaki ang sukat (26 sentimetro o higit pa) o hindi ito maaapektuhan ng mga gumagamit, at ang zipper ay dapat na maayos na tumatakbo mula sa magkabilang dulo dahil ang mga manlalakbay ay nakakapagsiksik ng dyaket gamit ang isang kamay lamang.

Hood at kakayahang umangkop.Ang isang nakapirming, bahagyang insulated na hood ay nagdaragdag ng init-kada-gramo na walang ibang katangian na tumutugma at dumidikit nang patag. Ang mga adjustable na elastic cord sa laylayan ay nagseselyo sa microclimate laban sa hangin sa mga tarmac ng paliparan at mga terrace sa gabi; ang isang two-way na zipper sa harap ay nagbibigay-daan sa dyaket na makapasok ang hangin habang nakaupo — isang maliit na detalye na napapansin ng mga pasahero ng eroplano.

Disiplina sa timbang sa mga trim.Ang bawat gramo sa hardware ay isang gramo na kailangang i-compress. Ang mga coil zipper ay may manipis na tape, mga low-profile cord lock, at mga heat-transfer label sa halip na mga hinabing piraso. Ang bawat isa ay nag-aahit ng mga gramo nang hindi binabago ang hitsura. Ang tahimik na pagsubok ng isang mahusay na pagkakagawa ng travel puffer ay ang mga trim ay nawawala sa spec sheet.

Ipinapakita ng anatomiya sa ibaba kung saan nakaupo ang mga tampok na ito sa isang handa nang gamiting pangbiyahe.

Anatomiya ng isang Production-Ready Travel Packable Puffer Target na laki: 700 FP, 110 g na laman, 20D ripstop shell, 340 g kabuuang sukat L Nakapirming insulated na hood init bawat gramo, pinipiga nang patag Dalawang-daan na coil zipper, manipis na tape mga bentilasyon kapag nakaupo; nakakatipid ng gramo Bulsa na may bulsa (dobleng panig na may zipper) bumabaligtad para lamunin ang buong dyaket Elastikong tali sa laylayan + kandado ng tali tinatakpan ang hangin sa aspalto Elastic cuffs, maliit na bulto walang velcro para mahawakan ang shell 7 hanggang 10 cm na mga kanal na may quilting pinipigilan ang paglipat ng punan pagkatapos ng compression

Isang tala tungkol sa mga materyales: ang mga tatak na bumubuo ng isang naratibo ng pagpapanatili sa linya ng paglalakbay ay maaaring tumukoy ng isangNiresiklong shell at lining na sertipikado ng GRSsa parehong platapormang maaaring i-pack — ang sertipikadong tela ay nagdaragdag ng katamtamang gastos at oras ng paghahanda ngunit pinapanatiling buo ang kuwento ng init-sa-timbang, at ang kaligtasan ng kemikal sa mga lining na katabi ng balat ay dapat mapatunayan gamit angOEKO-TEX STANDARD 100pagsubok.

6Pagsubok sa Compression Claim Bago Gawin ng Customer

Hindi pangkaraniwan ang claim na "packable" sa mga claim ng damit dahil sinusubukan ito ng mga customer sa loob lamang ng ilang minuto pagkatapos ma-unbox — i-compress, dalhin, i-unpack, o husgahan. Dahil dito, hindi na maaaring pag-usapan ang beripikasyon bago ang pagpapadala.

Isang praktikal na protokol ng pagsusulit

Una, beripikahin ang pagpuno laban sa ispesipikasyon: lakas ng pagpuno, komposisyon at kalinisan sa bawat bulk lot sa isang independiyenteng laboratoryo tulad ng IDFL. Pangalawa, sukatin ang naka-pack na volume batay sa sample — i-compress ang jacket sa bulsa nito, i-squeeze sa ilalim ng flat weight sa loob ng 30 segundo, at sukatin ang bounding-box volume; dapat itong nasa loob ng 10 porsyento ng target na spec. Pangatlo, at pinakamahalaga, magsagawa ng compression recovery check: hawakan ang mga jacket na naka-compress sa loob ng 24 at 72 oras, pagkatapos ay sukatin ang loft recovery sa mga pagitan. Ang isang de-kalidad na 700-fill build ay bumabawi sa loob ng 90 porsyento ng orihinal na loft sa loob ng 24 oras at halos ganap na nasa loob ng 72; ang pagbawi na malaki ang ibinababa ay nagpapahiwatig ng alinman sa over-compression sa pag-iimpake o kalidad ng pagpuno na mas mababa sa ispesipikasyon.

Mahalaga ang pagkakapare-pareho ng laki sa buong proseso sa parehong dahilan kung bakit mahalaga ito sa anumang programang pakyawan: ang mga pag-aangkin ng naka-pack na dami ay ginagawa bawat laki, at ang isang kurba ng laki na tahimik na nagbabago ay sisira sa ispesipikasyon sa mga sukdulan. Sumangguni sa mga pamantayang kahulugan ng pagsukat —ISO 8559-1Nagbibigay ng balangkas ng pagsukat ng anthropometric sa likod ng pagtatalaga ng laki, na nagpapanatili sa itinakdang laki na maihahambing sa pagitan ng iyong ispesipikasyon at ng silid ng disenyo ng pabrika.

Tala ng logistik:Dahil ilang araw ding inilalagay ng mga manlalakbay sa maleta ang jacket, ipinapayo namin sa mga retail partner na i-unpack ang mga sample sa showroom 24 hanggang 72 oras bago ang pagkuha ng litrato at pag-display sa sahig. Ganito rin ang panahon ng pagbawi sa loft pagkatapos i-unpack ang container — ang mga jacket na sinukat nang diretso mula sa compression ay magbabawas sa fill power at bubuo ng mga maling kalidad na reject.

7MOQ, Pagpepresyo at Oras ng Paghahanda para sa mga Programang Maaaring I-pack

Ang mga gastos sa packable program ay nakatuon sa tatlong lugar: ang down, ang shell fabric, at ang sewing minutes. Ang high-fill down ay may presyo kada gramo at kada quality step — ang paglipat mula 700 hanggang 800 fill ay maaaring magdagdag ng 15 hanggang 25 porsyento sa gastos sa fill pa lamang. Ang mga fine-denier shell ay may minimum na mill at istruktura ng dye-lot na katulad ng anumang custom na programa ng tela, karaniwang 800 hanggang 1,500 metro kada colorway. At ang pananahi ng ultralight shells ay mas mabagal kaysa sa mid-weight construction, na nagdaragdag ng totoong minuto kada damit na lumalabas sa FOB pricing.

Isang halimbawang ginamit

Kamakailan ay nagpagawa ang isang travel-retail operator ng isang pangunahing programa na may 1,800 piraso mula sa amin: 700-fill RDS na may bigat na 110 gramo, 20D ripstop shell, stow-pocket construction, at tatlong kulay. Ang FOB ay humigit-kumulang 20 porsyentong mas mataas kaysa sa isang kumbensyonal na 600-fill non-packable jacket mula sa parehong pabrika — pangunahin nang dahil sa down quality step at mas mabagal na fine-shell sewing — ngunit ang compressed shipping profile ay nakapagbawas ng freight cost kada unit nang sapat upang mabawi ang halos isang-katlo ng premium na iyon, at ang retail price point ay komportableng nakakaya ang iba. Ang compression packing ay nangangahulugan din na ang programa ay nagpapadala sa mas kaunting karton, na nagbawas sa mga destination handling charge sa parehong volume base.

Sa tiyempo, ang mga programang maaaring i-pack ay tumatakbo sa parehong balangkas gaya ng anumang OEM puffer: pagkuha ng sample sa loob ng 10 hanggang 15 araw bawat round, bulk production 45 hanggang 70 araw pagkatapos ng pre-production approval, kasama ang freight at ang loft-recovery window bago ang floor display. Dapat i-verify ang social compliance sa parehong sourcing pass —amfori BSCIAng sertipikasyon na nagbibigay ng pangalan sa aktwal na lugar ng produksyon ang baseline na inaasahan ng karamihan sa mga kasosyo sa tingian sa Europa at Hilagang Amerika bago mag-onboard ng isang supplier.

Ang PASSION OUTERWEAR ay isang dibisyon ng Quanzhou Donghuang Garment Co., Ltd., na may mahigit 20 taon ng karanasan sa pagmamanupaktura at kalakalan sa mga damit pang-labas, damit pangtrabaho, at mga damit pang-init. Gumagawa kami ng mga programang "packable" at "standard" na "puffer" batay sa mga supply chain na sertipikado ng BSCI, SMETA, GRS, at OEKO-TEX, na may mga fill weight at target na packed-volume na tinukoy bawat laki sa halip na bawat istilo. Ang mga mamimiling nagpapalawak ng parehong customer sa paglalakbay sa mga produktong pang-cold-season ay maaaring ipares ang packable line sa aming...OEM/ODM na pinainit na damitplataporma — angpinainit na tsalekonagbabahagi ng parehong lohika ng magaan na pagpapatong-patong, angpinainit na dyaketnagsisilbi sa dulo ng hanay ng paglalakbay sa taglamig, at maaaring magdagdag ang mga programa ng korporasyonpasadyang kasuotan sa trabahosa parehong file ng pagsunod.

Mga Madalas Itanong

Anong dami ng naka-empake ang dapat kong tukuyin para sa isang tunay na "maaaring i-empake" na travel puffer?
Para sa isang pangunahing programa sa paglalakbay, target ang 1.5 hanggang 2.0 litro na naka-empake para sa isang size L na may 90 hanggang 120 gramo ng 700-fill down; ang mga premium ultralight ay nakakamit ng 1.0 hanggang 1.4 litro. Sabihin ang target sa litro at sa mga sukat ng stuff-sack, at tukuyin ang isang paraan ng pagsukat — naka-compress sa ilalim ng isang patag na pabigat sa loob ng 30 segundo — para masukat ng pabrika, ng iyong QC, at ng retail buyer ang parehong bagay. Ang tolerance sa pagtanggap na plus o minus 10 porsyento ay makatotohanan at maipapatupad.
Mas mainam ba ang isang stow pocket kaysa sa isang hiwalay na sako para sa mga gamit?
Para sa mga produktong pang-travel, oo. Ang isang stow pocket na nababaligtad para magkasya ang buong dyaket ay nagtatanggal ng mga pinakanawawalang aksesorya sa mga damit panlabas, iniimpake sa loob ng ilang segundo gamit ang isang kamay lamang, at halos walang nadadagdag na bigat. Ang isang hiwalay na sako ay medyo mas maliit dahil maaari itong sumipsip nang lampas sa sariling bulsa ng dyaket, kaya ginagamit pa rin ito ng mga premium na mountaineering builds — ngunit para sa travel retail, mga konsesyon sa paliparan at mga programa ng regalo, ang konstruksyon ng stow-pocket ay nananaig sa karanasan ng gumagamit at binabawasan ang mga reklamo pagkatapos ng benta tungkol sa mga nawawalang sako.
Gaano nakakaapekto ang fill power sa laki ng naka-pack sa pagsasagawa?
Mahalaga. Sa katumbas na init, ang pagtaas ng lakas ng pagpuno mula 600 patungong 800 ay nagbibigay-daan sa iyong bawasan ang bigat ng pagpuno nang humigit-kumulang 30 hanggang 40 porsyento, na nagpapaliit sa bigat ng damit at dami ng nakaimpake nang humigit-kumulang isang-katlo hanggang kalahati. Ang paunang gastos ay tumataas nang hindi proporsyonal dahil mas kakaunti ang mga lote na may maraming laman, kaya ang komersyal na pinakamainam para sa karamihan ng mga programa sa paglalakbay ay 700 laman — ito ang naghahatid ng halos lahat ng benepisyo sa pag-iimpake ng 800 laman sa mas mababang hakbang sa gastos.
Makakasira ba sa down ang paulit-ulit na compression?
Ang de-kalidad na down ay mahusay na nakakayanan ang paulit-ulit na compression — na likas sa materyal. Ang failure mode ay hindi ang down mismo kundi ang kalidad ng pagkakagawa: mga tahi na tumutulo sa ilalim ng stress ng compression, mga channel na nagpapahintulot sa fill na lumipat, at mga shell na permanenteng lumulukot sa mga linya ng pagtiklop. Suriin gamit ang isang compression recovery test — 24 at 72 oras na na-compress, pagkatapos ay sukatin ang loft recovery, na dapat bumalik sa loob ng 90 porsyento ng orihinal sa loob ng 24 oras. Ang patuloy na mababang recovery ay karaniwang nagmumula sa kalidad ng fill o labis na agresibong pag-iimpake, hindi sa mismong compression cycle.
Anong MOQ ang dapat kong asahan para sa isang custom packable puffer program?
Ang isang ganap na OEM build na may custom na kulay ng shell at stow-pocket construction ay karaniwang nagsisimula sa 500 hanggang 800 piraso, kung saan ang certified o custom-dyed shell fabric ay nagtutulak sa effective minimum sa 800 hanggang 1,000 piraso dahil ang mga mills ay nagbebenta sa mga fixed lots na humigit-kumulang 800 hanggang 1,500 metro bawat colorway. Ang mga ratio ng laki at kulay ay karaniwang malayang maaaring paghaluin sa loob ng order — makipag-ayos sa minimum bilang kabuuang dami ng order sa halip na bawat colorway, o ang isang three-colorway program ay tahimik na magtitriple sa iyong pangako.
Paano sinusuri ang isang packable puffer bago ipadala?
Apat na pagsusuri ang sumasaklaw sa pahayag: lot-level fill testing (fill power, composition, oxygen number, turbidity) sa isang independiyenteng laboratoryo; pagsukat ng packed-volume laban sa spec target sa pamamagitan ng sampling basis; isang compression recovery test sa loob ng 24 at 72 oras; at isang downproof check sa mga tahi at quilting upang mahuli ang tagas ng fill sa mga butas ng karayom. Idagdag ang karaniwang sukat ng damit laban sa size chart pagkatapos ng 24-oras na loft recovery, dahil ang pagsukat ng mga bagong hubad na jacket ay nagpapaliit sa mga sukat at nagdudulot ng maling pagkabigo.
Phoenix Xie
Phoenix Xie
GM | QUANZHOU PASSION CLOTHING
20 taon nang gumagawa ng mga damit pang-labas, damit pangtrabaho, at mga damit na pampainit. Sertipikado ng BSCI, SMETA, GRS, OEKO-TEX, at VF Corporation. Kumonekta saLinkedIn.

Pagbuo ng Programa ng Packable Travel Puffer?

Ang PASSION OUTERWEAR ay gumagawa ng magaan at maaaring i-pack na puffer jacket mula sa 300 piraso, na may mga bigat na maaaring i-pack kada laki, mga target na naka-pack na volume na nakasulat sa spec, stow-pocket construction at mga supply chain na may sertipikasyon ng BSCI, SMETA, GRS at OEKO-TEX. Ipadala sa amin ang iyong target na timbang at laki ng naka-pack — tutugon kami sa loob ng 24 oras.

Humingi ng Presyo para sa Programang Maaaring I-pack Tingnan ang Programa ng OEM / ODM